मिसेस इंडिया गॅलॅक्सि २०१७चा “मोस्ट इंटलेक्च्युअल वूमन अवॉर्ड ” पुण्याच्या ऐश्वर्या शेंडे यांनी जिकला

राष्ट्रीय स्तरावरील मिसेस इंडिया गॅलेक्सी, 2017 च्या स्पर्धेत पुण्याच्या ‘ऐश्वर्या शेंडे’ यांना “मोस्ट इंटलेक्च्युअल वूमन अवॉर्ड ” पुरस्कार मिळाला आहे. ही स्पर्धा व्हायब्रंट कॉन्सेप्ट्स द्वारा नवी दिल्ली येथे त्रिवोलि गार्डन रिसॉर्ट येथे आयोजित करण्यात आली होती. संपूर्ण भारतातील 4000 पेक्षा अधिक प्रतिभावान महिलांपैकी केवळ 40 जण अंतिम मध्ये निवडण्यात आले, त्यापैकी ऐश्वर्याला मोस्ट इंटलेक्च्युअल वूमन महिला म्हणून घोषित केले .महिलांच्या विरोधातील हिंसाचाराबद्दल जागरूकता वाढविणे हे या स्पर्धेचे उद्दिष्ट्य आहे. मिसेस इंडिया गॅलेक्सी, हि स्पर्धा म्हणजे भारतीय विवाहित महिलांची नवी ओळख निर्माण करते . दोन वेगवेगळ्या केटेगिरीमध्ये दरवर्षी जे सौंदर्य, प्रतिभा, बुद्धिमत्ता यात पारखली जाते .

ऐश्वर्या ह्या वकील कुटुंबातील आहेत. आणि त्यांचा , कलाकार, गायक आणि क्रीटीव्ह असलेल्या कुटुंबात विवाह झाला आहे. ऐश्वर्या हिने 2013 मध्ये कायद्याची पदवी प्राप्त केली . त्यानंतर त्यांनी कॉर्पोरेट कायदे, ग्राहक संरक्षण कायदा आणि कर आकारणी या क्षेत्रात काम केले आहे . ती एक अभिनेत्री आणि कुचीपुडी डान्सर आहे. तिने हिंदी, इंग्रजी, मराठी, कन्नड, तामिळ आणि तेलगू या बहुभाषिक प्रकल्पांमध्ये काम केले आहे. आंतरराष्ट्रीय कुचीपुडी नृत्य संमेलनात ऐश्वर्याने सादर केलेले नृत्य 2016 च्या गिनीज बुक ऑफ वर्ल्ड रेकॉर्ड मध्ये आहे .ती पुण्यातील गैर-सरकारी संस्थांशी देखील संबधित होती व वंचित व अनाथ मुलांच्या उन्नतीसाठी काम करते.

स्पर्धेत अनेक प्रश्नांपैकी ऐश्वर्याला विचारले, ‘तुम्हाला काय पसंत पडते , आवडणे किंवा आदर दिला जाणे ? आणि का? ‘ऐश्वर्याने उत्तर सांगितले ,’ मला आवडण्यापेक्षा आदर करायला आवडेल! आवडणे कदाचित तात्पुरते असू शकते परंतु आदर हा मनापासून येतो. माझ्यामध्ये आत्मसन्मान माझ्या मनात विश्वास निर्माण करतो की मला माझ्या अस्तित्वासाठी माणूस म्हणून काम करावे.

लहान वयापासून ते आंतरशालेय आणि आंतर-महाविद्यालयीन नाटक आणि नाटक स्पर्धांमध्ये भाग घेत असल्याने तिला अभिनय व नृत्य आवडते. आज, ती तिच्या बहुभाषिक कौशल्यांसाठी थिएटर सर्किटमध्ये, अष्टपैलुत्व व्यक्तिमत्व म्हणून ओळखली जाते.

आपल्या जीवनात आर्टचे महत्त्व सांगताना ती म्हणते, ” आर्टने नेहमीच मला अनेक गोष्टी शिकायला मदत मिळाली आहे . तरुण वयापासून माझ्या मल्टी टास्किंग ची सवय मला आजही सहजपणे गोष्टी हाताळण्यास मदत करते. वैयक्तिक गोष्टी, व्यावसायिक जीवन, आणि सामाजिक जीवन एकाच वेळी जास्त गोष्टी व्यवस्थापित करणे आव्हानात्मक आहे. तथापि प्रत्येक गोष्ट मी आनंदाने करते . एक वकील म्हणून , एक अभिनेत्री म्हणून , आणि एक माणूस म्हणून अनेक गोष्टी शिकवल्या जातात .अनुभव मला एक माणूस म्हणून समृद्ध करतात.

‘ऐश्वर्याने सांगितले “माझ्या आयुष्यातील एक अनुभव नसून माझ्या आयुष्याला या अवॉर्ड मुळे कलाटणी मिळाली आहे ” . मला मार्गदर्शन करण्यासाठी मी माझ्या कुटुंबाचे नेहमीच आभारी आहे! मी माझ्या कुटुंबातील सदस्य आणि मित्रांना हा अवॉर्ड समर्पित करते! ”

This entry was posted in Uncategorized. Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>